ગોલ્ડન ગ્લોબ એવોર્ડમાં ભારતનો ડંકો Golden Globe Award

૮૦માં ગોલ્ડન ગ્લોબ એવોર્ડમાં એસ.એસ.રાજામૌલી દિગ્દર્શીત ફીલ્મ RRRના બેસ્ટ ઓરીજનલ ગીત NAATU NAATU એ જીત્યો.

80મી ગોલ્ડન ગ્લોબ્સે લોસ એન્જલસમાં કોમેડિયન જેરોડ કાર્મિકેલ દ્વારા હોસ્ટ કરવામાં આવેલા સમારોહ સાથે હોલીવુડની એવોર્ડ સીઝનની શરૂઆત કરી. SS રાજામૌલી દ્વારા નિર્દેશિત RRR ને નાટુ નાતુ માટે શ્રેષ્ઠ મૂળ ગીતનો એવોર્ડ મળ્યો. તે શ્રેષ્ઠ બિન-અંગ્રેજી ભાષાની ફિલ્મ માટે પણ સ્પર્ધા કરી રહી હતી જે આર્જેન્ટિના, 1985 દ્વારા જીતવામાં આવી હતી. RRR, જુનિયર એનટીઆર અને રામ ચરણને વાસ્તવિક જીવનના સ્વાતંત્ર્ય સેનાની કોમારામ ભીમ અને અલ્લુરી સીતારામરાજુ તરીકે અભિનિત, ગોલ્ડન ગ્લોબ જીતનારી પ્રથમ ભારતીય ફિલ્મ છે, હોલીવુડની સૌથી પ્રતિષ્ઠિત. ડાયરેક્ટર રાજામૌલી, જુનિયર એનટીઆર અને રામ ચરણ પત્ની લક્ષ્મી પ્રણતિ અને ઉપાસના કામિનેની સાથે ગોલ્ડન ગ્લોબમાં હાજરી આપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *